Plugins - Elementor Website Builder - Stable (latest release) - en to vi_VN translation catalogue (869 entries)

en: Install & Activate
vi_VN: Cài đặt và kích hoạt

en: Get a sneak peek at our in progress development versions, and help us improve Elementor to perfection. Developer Edition releases contain experimental functionality for testing purposes.
vi_VN: Xem trước các phiên bản đang phát triển của chúng tôi và giúp chúng tôi cải thiện Elementor để hoàn thiện. Bản phát hành Phiên bản dành cho nhà phát triển chứa chức năng thử nghiệm cho mục đích thử nghiệm.

en: Elementor Developer Edition
vi_VN: Phiên bản dành cho nhà phát triển Elementor

en: Find an Expert
vi_VN: Tìm một chuyên gia

en: Inactive by default
vi_VN: Không hoạt động theo mặc định

en: Active by default
vi_VN: Hoạt động theo mặc định

en: Status: %s
vi_VN: Trạng thái: %s

en: To use an experiment on your site, simply click on the dropdown next to it and switch to Active. You can always deactivate them at any time.
vi_VN: Để sử dụng thử nghiệm trên trang web của bạn, chỉ cần nhấp vào menu thả xuống bên cạnh thử nghiệm đó và chuyển sang Hoạt động. Bạn luôn có thể hủy kích hoạt chúng bất kỳ lúc nào.

en: Experiments
vi_VN: Thí nghiệm

en: The current version of Elementor doesn't have any experimental features . if you're feeling curious make sure to come back in future versions.
vi_VN: Phiên bản hiện tại của Elementor không có bất kỳ tính năng thử nghiệm nào. nếu bạn cảm thấy tò mò, hãy đảm bảo quay lại trong các phiên bản sau.

en: No available experiments
vi_VN: Không có thử nghiệm nào

en: Stable
vi_VN: Ổn định

en: Release Candidate
vi_VN: Giải phóng ứng cử viên

en: Development
vi_VN: Phát triển

en: These enhancements may include some markup changes to existing elementor widgets
vi_VN: Những cải tiến này có thể bao gồm một số thay đổi về đánh dấu đối với các tiện ích phần tử hiện có

en: An array of accessibility enhancements in Elementor pages.
vi_VN: Một loạt các cải tiến về khả năng truy cập trong các trang Elementor.

en: Accessibility Improvements
vi_VN: Cải tiến khả năng tiếp cận

en: Please Note! The "Improved Asset Loading" mode reduces the amount of code that is loaded on the page by default. When activated, parts of the infrastructure code will be loaded dynamically, only when needed. Keep in mind that activating this experiment may cause conflicts with incompatible plugins.
vi_VN: Xin lưu ý! Chế độ "Tải nội dung được cải thiện" làm giảm số lượng mã được tải trên trang theo mặc định. Khi được kích hoạt, các phần của mã cơ sở hạ tầng sẽ được tải động, chỉ khi cần thiết. Hãy nhớ rằng việc kích hoạt thử nghiệm này có thể gây ra xung đột với các plugin không tương thích.

en: Improved Asset Loading
vi_VN: Tải nội dung được cải thiện

en: Developers, Please Note! This experiment includes some markup changes. If you've used custom code in Elementor, you might have experienced a snippet of code not running. Turning this experiment off allows you to keep prior Elementor markup output settings, and have that lovely code running again.
vi_VN: Các nhà phát triển, xin vui lòng lưu ý! Thử nghiệm này bao gồm một số thay đổi về đánh dấu. Nếu bạn đã sử dụng mã tùy chỉnh trong Elementor, bạn có thể gặp phải trường hợp đoạn mã không chạy. Tắt thử nghiệm này cho phép bạn giữ các cài đặt đầu ra đánh dấu Elementor trước đó và để mã đáng yêu đó chạy lại.

en: No landing pages found in trash
vi_VN: Không tìm thấy trang đích nào trong thùng rác

en: No landing pages found
vi_VN: Không tìm thấy trang đích

en: Search Landing Pages
vi_VN: Tìm kiếm trang đích

en: View Landing Page
vi_VN: Xem trang đích

en: All Landing Pages
vi_VN: Tất cả các trang đích

en: New Landing Page
vi_VN: Trang đích mới

en: Edit Landing Page
vi_VN: Chỉnh sửa trang đích

en: Add New Landing Page
vi_VN: Thêm trang đích mới

en: Build Effective Landing Pages for your business' marketing campaigns.
vi_VN: Xây dựng Trang đích hiệu quả cho các chiến dịch tiếp thị của doanh nghiệp bạn.

en: Adds a new Elementor content type that allows creating beautiful landing pages instantly in a streamlined workflow.
vi_VN: Thêm một loại nội dung Elementor mới cho phép tạo các trang đích đẹp ngay lập tức trong một quy trình làm việc được sắp xếp hợp lý.

en: Landing Pages
vi_VN: Trang đích

en: Landing Page
vi_VN: Trang đích

en: Unknown
vi_VN: Không rõ

note: translators: %s: Elementor plugin name.
en: Tested up to %s version
vi_VN: Đã kiểm tra phiên bản lên đến %s

en: Plugin
vi_VN: Tiện ích

en: Some of the plugins you’re using have not been tested with the latest version of %1$s (%2$s). To avoid issues, make sure they are all up to date and compatible before updating %1$s.
vi_VN: Một số plugin bạn đang sử dụng chưa được thử nghiệm với phiên bản %1$s (%2$s) mới nhất. Để tránh các sự cố, hãy đảm bảo tất cả chúng đều được cập nhật và tương thích trước khi cập nhật %1$s.

en: Compatibility Alert
vi_VN: Cảnh báo về khả năng tương thích

en: Custom Columns Gap
vi_VN: Khoảng trống cột tùy chỉnh

en: Keep my settings
vi_VN: Giữ cài đặt của tôi

en: By removing this template you will delete your entire Site Settings. If this template is deleted, all associated settings: Global Colors & Fonts, Theme Style, Layout, Background, and Lightbox settings will be removed from your existing site. This action can not be undone.
vi_VN: Bằng cách xóa mẫu này, bạn sẽ xóa toàn bộ Cài đặt Trang web của mình. Nếu mẫu này bị xóa, tất cả các cài đặt liên quan: Màu & Phông chữ Toàn cục, Kiểu Chủ đề, Bố cục, Nền và Cài đặt Hộp đèn sẽ bị xóa khỏi trang web hiện có của bạn. Hành động này không thể được hoàn tác.

en: Are you sure you want to delete your Site Settings?
vi_VN: Bạn có chắc chắn muốn xóa Cài đặt Trang web của mình không?

[ctx: Page Template]
en: Theme
vi_VN: Giao diện

en: The Global value you are trying to use is not available.
vi_VN: Giá trị toàn cầu mà bạn đang cố gắng sử dụng không khả dụng.

note: Description of the plugin
en: The Elementor Website Builder has it all: drag and drop page builder, pixel perfect design, mobile responsive editing, and more. Get started now!
vi_VN: Trình tạo trang web Elementor có tất cả: trình tạo trang kéo và thả, thiết kế pixel hoàn hảo, chỉnh sửa đáp ứng trên thiết bị di động và hơn thế nữa. Bắt đầu ngay bây giờ!

en: Warning: This will reset your current Global Fonts and Colors, and will migrate your previous settings from v2.x versions.
vi_VN: Cảnh báo: Thao tác này sẽ đặt lại Phông chữ và Màu Toàn cục hiện tại của bạn, đồng thời sẽ di chuyển cài đặt trước đó của bạn từ các phiên bản v2.x.

en: Rerun Update Script
vi_VN: Chạy lại tập lệnh cập nhật

en: Migrate to v3.0
vi_VN: Di chuyển sang v3.0

en: Global Colors
vi_VN: Màu Toàn cầu

en: Breakpoint
vi_VN: Điểm ngắt

en: Apply Link On
vi_VN: Áp dụng liên kết vào

en: Items
vi_VN: Mặt hàng

en: Fill
vi_VN: Lấp đầy

en: Object Fit
vi_VN: Đối tượng phù hợp

en: Download
vi_VN: Tải xuống

en: Optimized DOM Output
vi_VN: Đầu ra DOM được tối ưu hóa

en: Become a super contributor by opting in to share non-sensitive plugin data and to receive periodic email updates from us.
vi_VN: Trở thành cộng tác viên cấp cao bằng cách chọn chia sẻ dữ liệu plugin không nhạy cảm và nhận cập nhật email định kỳ từ chúng tôi.

en: Saved Color
vi_VN: Màu đã lưu

en: Not working? You can set a different selector for the title in Site Settings > Layout
vi_VN: Không làm việc? Bạn có thể đặt một bộ chọn khác cho tiêu đề trong Cài đặt trang> Bố cục

en: Panel Width
vi_VN: Chiều rộng bảng điều khiển

en: Heads up, Please backup before upgrade!
vi_VN: Lưu ý, Vui lòng sao lưu trước khi nâng cấp!

en: User Preferences
vi_VN: Cập nhật tùy chọn

en: Site Settings
vi_VN: Cài đặt trang web

en: The `theme-color` meta tag will only be available in supported browsers and devices.
vi_VN: Thẻ meta `theme-color` sẽ chỉ có sẵn trong các trình duyệt và thiết bị được hỗ trợ.

en: Mobile Browser Background
vi_VN: Nền trình duyệt di động

en: Suggested favicon dimensions: 512 × 512 pixels.
vi_VN: Kích thước biểu tượng yêu thích được đề xuất: 512 × 512 pixel.

en: Site Favicon
vi_VN: Favicon của Trang

en: Site Logo
vi_VN: Logo của Trang

en: Choose description
vi_VN: Chọn mô tả

en: Site Description
vi_VN: Mô tả trang web

en: Choose name
vi_VN: Hãy chọn tên

en: Site Name
vi_VN: Tên trang web

en: Site Identity
vi_VN: Nhận dạng trang web

en: Breakpoints
vi_VN: Điểm ngắt

en: Theme
vi_VN: Giao diện

en: Default Page Layout
vi_VN: Bố cục trang mặc định

en: Layout Settings
vi_VN: Cài đặt Giao diện

en: Changes will be reflected in the preview only after the page reloads.
vi_VN: Các thay đổi sẽ chỉ được phản ánh trong bản xem trước sau khi tải lại trang.

en: Reset Data
vi_VN: Đặt lại dữ liệu

en: Click the media icon to upload file
vi_VN: Nhấp vào biểu tượng phương tiện để tải tệp lên

en: Watch the Full Guide
vi_VN: Xem Hướng dẫn đầy đủ

en: Get introduced to Elementor by watching our "Getting Started" video series. It will guide you through the steps needed to create your website. Then click to create your first page.
vi_VN: Làm quen với Elementor bằng cách xem loạt video "Bắt đầu" của chúng tôi. Nó sẽ hướng dẫn bạn các bước cần thiết để tạo trang web của bạn. Sau đó bấm để tạo trang đầu tiên của bạn.

en: Enable Unfiltered File Uploads
vi_VN: Bật tải lên tệp không được lọc

en: If you are experiencing a loading issue, contact your site administrator to troubleshoot the problem using Safe Mode.
vi_VN: Nếu bạn đang gặp sự cố tải, hãy liên hệ với quản trị viên trang web của bạn để khắc phục sự cố bằng Chế độ an toàn.

en: Download image
vi_VN: Tải hình ảnh

en: Pin it
vi_VN: Ghim nó

en: Share on Twitter
vi_VN: Chia sẻ trên Twitter

en: Share on Facebook
vi_VN: Chia sẻ trên Facebook

en: Custom Attributes
vi_VN: Thuộc tính bài viết

en: Set custom attributes for the link element. Separate attribute keys from values using the | (pipe) character. Separate key-value pairs with a comma.
vi_VN: Đặt thuộc tính tùy chỉnh cho phần tử liên kết. Tách các khóa thuộc tính khỏi các giá trị bằng cách sử dụng dấu | (ống) ký tự. Phân tách các cặp khóa-giá trị bằng dấu phẩy.

en: Get more dynamic capabilities by incorporating dozens of Elementor's native dynamic tags.
vi_VN: Nhận nhiều khả năng động hơn bằng cách kết hợp hàng chục thẻ động gốc của Elementor

en: You’re missing out!
vi_VN: Bạn đang bỏ lỡ!

en: Elementor Dynamic Content
vi_VN: Nội dung động Elementor

en: Dynamic Tags
vi_VN: Thẻ động

en: We highly recommend backing up your database before performing this upgrade.
vi_VN: Chúng tôi thực sự khuyên bạn nên sao lưu cơ sở dữ liệu của mình trước khi thực hiện nâng cấp này.

en: The upgrade process includes a database update
vi_VN: Quá trình nâng cấp bao gồm cập nhật cơ sở dữ liệu

en: Attributes lets you add custom HTML attributes to any element.
vi_VN: Các thuộc tính cho phép bạn thêm các thuộc tính HTML tùy chỉnh vào bất kỳ phần tử nào.

en: Meet Our Attributes
vi_VN: Đáp ứng các thuộc tính của chúng tôi

en: Attributes
vi_VN: Thuộc tính

en: Click here to run it now
vi_VN: Nhấn vào đây để đăng nhập.

en: Navigation Icons Size
vi_VN: Kích thước biểu tượng điều hướng

en: Toolbar Icons Size
vi_VN: Kích thước Biểu tượng Thanh công cụ

en: Share
vi_VN: Chia sẻ

en: Fullscreen
vi_VN: Toàn màn hình

note: translators: %s: Widget title.
en: Use %s widget and dozens more pro features to extend your toolbox and build sites faster and better.
vi_VN: Sử dụng tiện ích %s và hàng chục tính năng chuyên nghiệp khác để mở rộng hộp công cụ của bạn và xây dựng các trang web nhanh hơn và tốt hơn.

en: Back
vi_VN: Trở lại

en: Default Kit
vi_VN: Bộ công cụ mặc định

en: Focus
vi_VN: Tiêu điểm

en: Field
vi_VN: Cánh đồng

en: Label
vi_VN: Nhãn

en: Form Fields
vi_VN: Trường biểu mẫu

en: Paragraph Spacing
vi_VN: Khoảng cách đoạn văn

en: Buttons
vi_VN: Nút

en: Draft
vi_VN: Bản nháp

en: Kit
vi_VN: Bộ dụng cụ

en: Already connected.
vi_VN: Đã kết nối.

en: Usage Data Sharing
vi_VN: Chia sẻ dữ liệu sử dụng

en: Contain
vi_VN: Chứa

en: Background Position
vi_VN: Vị trí ảnh nền

en: Auto
vi_VN: Tự động

en: Background Size
vi_VN: Kích thước ảnh nền

note: translators: %s: Remote user.
en: Connected as %s
vi_VN: Đã kết nối như %s

en: Light
vi_VN: Sáng

en: Dark
vi_VN: Tối

en: Enable Lightbox In Editor
vi_VN: Bật lightbox trong trình soạn thảo

en: Cover
vi_VN: Bao bọc

en: Auto Detect
vi_VN: Tự động phát hiện

en: Custom Icons
vi_VN: Tuỳ chỉnh Icons

[ctx: Background Control]
en: Images
vi_VN: Hình ảnh

en: Clear Log
vi_VN: Xoá log

en: Duration
vi_VN: Khoảng thời gian

en: Transition
vi_VN: Dịch

[ctx: Background Control]
en: Slideshow
vi_VN: Trình chiếu

en: Need Help
vi_VN: Cần trợ giúp

en: Play Once
vi_VN: Chơi một lần

en: Upload SVG
vi_VN: Tải lên SVG

en: Choose Video
vi_VN: Chọn Video

en: All Icons
vi_VN: Tất cả các biểu tượng

en: Deprecated
vi_VN: Phản đối

en: Get Help
vi_VN: Nhận trợ giúp

en: Please note!
vi_VN: Hãy chú ý!

en: Vertical Orientation
vi_VN: Định hướng dọc

en: Horizontal Orientation
vi_VN: Định hướng ngang

en: Fixed
vi_VN: Cố định

en: Absolute
vi_VN: Tuyệt đối

en: Custom positioning is not considered best practice for responsive web design and should not be used too frequently.
vi_VN: Định vị tùy chỉnh không được coi là thực tiễn tốt nhất cho thiết kế web đáp ứng và không nên được sử dụng quá thường xuyên.

en: Hidden
vi_VN: Ẩn

en: Overflow
vi_VN: Tràn ra

en: Motion Effects
vi_VN: Hiệu ứng chuyển động

en: Horizontal Align
vi_VN: Căn theo chiều ngang

en: Space Evenly
vi_VN: Không gian đồng đều

en: Space Around
vi_VN: Không gian xung quanh

en: Vertical Align
vi_VN: Căn theo chiều dọc

en: Having problems loading Elementor? Please enable Safe Mode to troubleshoot.
vi_VN: Có vấn đề khi chỉnh sửa với Elementor? Vui lòng bật Chế độ an toàn để khắc phục sự cố.

en: The issue was probably caused by one of your plugins or theme.
vi_VN: Vấn đề có thể do một trong các plugin hoặc chủ đề của bạn gây ra.

note: translators: %s: Accepted chars.
en: Note: The ID link ONLY accepts these chars: %s
vi_VN: Lưu ý: Liên kết ID CHỈ chấp nhận các ký tự này: %s

en: Still experiencing issues?
vi_VN: Vẫn gặp vấn đề?

en: Choose File
vi_VN: Chọn tệp

[ctx: Template Library]
en: Filter by category
vi_VN: Lọc theo danh mục

[ctx: Template Library]
en: All Categories
vi_VN: Tất cả danh mục

note: translators: %s: Current post name.
en: Continue reading %s
vi_VN: Chi tiết %s

[ctx: Background Control]
en: Y Position
vi_VN: Vị trí Y

[ctx: Background Control]
en: X Position
vi_VN: Vị trí X

[ctx: Background Control]
en: Custom
vi_VN: Tùy chỉnh

en: Get Popup Builder
vi_VN: Tải Popup Builder

en: Popups
vi_VN: Popup

[ctx: Template Library]
en: Category
vi_VN: Danh mục

[ctx: Template Library]
en: Categories
vi_VN: Danh mục

[ctx: Template Library]
en: Templates
vi_VN: Template

en: Location
vi_VN: Vị trí

en: Order By
vi_VN: Lọc theo

en: Read More Text
vi_VN: Chữ Read More

en: Continue reading
vi_VN: Chi tiết

en: External URL
vi_VN: URL bên ngoài

note: translators: %d: Interval in minutes.
en: Every %d minutes
vi_VN: Mỗi %d phút

en: Enable Safe Mode
vi_VN: Bật Safe Mode

en: Can't Edit?
vi_VN: Không sửa được?

en: Cannot enable Safe Mode
vi_VN: Không thể bật Safe Mode

note: translators: %s: The `the_content` function.
en: Note: This widget only affects themes that use `%s` in archive pages.
vi_VN: Chu ý: Widget chỉ tác động theme đang sử dụng `%s` trong trang lưu trữ.

en: Read More
vi_VN: Chi tiết

en: Safe Mode ON
vi_VN: Chế độ an toàn BẬT

en: Disable Safe Mode
vi_VN: Tắt chế độ an toàn

en: Safe Mode
vi_VN: Chế độ an toàn

en: Elementor Data Updater
vi_VN: Trình cập nhật dữ liệu Elementor

en: Safe Mode allows you to troubleshoot issues by only loading the editor, without loading the theme or any other plugin.
vi_VN: Chế độ an toàn cho phép bạn chẩn đoán sự cố bằng cách chỉ tải trình soạn thảo, mà không tải theme hoặc plugin nào.

[ctx: Template Library]
en: Saved Templates
vi_VN: Mẫu đã lưu

en: Editor successfully loaded?
vi_VN: Trình chỉnh sửa được tải thành công?

en: Not Supported
vi_VN: Không hỗ trợ

en: Users
vi_VN: Người dùng

en: Plugins
vi_VN: Plugin

en: Any Video
vi_VN: Bất kỳ video

en: Current Video Channel
vi_VN: Kênh video hiện tại

en: Disconnect
vi_VN: Ngắt kết nối

en: Connect
vi_VN: Kết nối

en: Quit
vi_VN: Thoát

en: Keyboard Shortcuts
vi_VN: Phím tắt

en: Unmarked Color
vi_VN: Màu không đánh dấu

en: Stars
vi_VN: Sao

en: Outline
vi_VN: Đường viền bao ngoài

en: Unmarked Style
vi_VN: Phong cách không đánh dấu

en: Rating Scale
vi_VN: Thang điểm đánh giá

en: Rating
vi_VN: Xếp hạng

en: Star Rating
vi_VN: Đánh giá sao

en: Custom Caption
vi_VN: Chú thích tùy chỉnh

en: Attachment Caption
vi_VN: Chú thích đính kèm

en: Show / Hide Panel
vi_VN: Hiện / Ẩn Panel

en: Go To
vi_VN: Đi đến

en: Type to find anything in Elementor
vi_VN: Nhập để tìm bất cứ điều gì trong Elementor

en: Finder
vi_VN: Trình tìm kiếm

en: Customizer
vi_VN: Tùy biến

en: Dashboard
vi_VN: Bảng điều khiển

en: Homepage
vi_VN: Trang chủ

en: Create
vi_VN: Tạo

en: Future
vi_VN: Tương lai

en: Poster
vi_VN: Áp phích

en: Enter your URL
vi_VN: Vui lòng điền vào URL của bạn

en: Show editing handles when hovering over the element edit button.
vi_VN: Hiển thị công cụ chỉnh sửa khi di chuyển chuột tới nút chỉnh sửa phần tử

en: Editing Handles
vi_VN: Chỉnh xửa và xử lý

en: Welcome to Elementor
vi_VN: Chào mừng bạn đến với Elementor

en: Create Your First Post
vi_VN: Tạo bài viết đầu tiên của bạn

en: Create Your First Page
vi_VN: Tạo trang đầu tiên của bạn

en: Getting Started
vi_VN: Bắt đầu

en: Lazy Load
vi_VN: Tải trì hoãn

en: Once you fill your page with content, this window will give you an overview display of all the page elements. This way, you can easily move around any section, column, or widget.
vi_VN: Khi bạn điền nội dung trang của mình, cửa sổ này sẽ hiển thị tổng quan về tất cả các thành phần của trang. Bằng cách này, bạn có thể dễ dàng di chuyển xung quanh bất kỳ phần, cột hoặc widget.

en: Easy Navigation is Here!
vi_VN: Điều hướng dễ dàng là đây!

en: Empty
vi_VN: Trống rỗng

en: Navigator
vi_VN: Hoa tiêu

en: Paste URL or type
vi_VN: Dán URL hoặc loại

en: Debug Bar
vi_VN: Thanh gỡ lỗi

en: Hide Notification
vi_VN: Ẩn thông báo

en: Skip
vi_VN: Bỏ qua

en: Happy To Help
vi_VN: Vui vẻ giúp đỡ

en: Congrats!
vi_VN: Chúc mừng!

en: Zoom
vi_VN: Thu phóng

en: Debug Bar adds an admin bar menu that lists all the templates that are used on a page that is being displayed.
vi_VN: Thanh gỡ lỗi thêm một menu thanh quản trị liệt kê tất cả các mẫu được sử dụng trên một trang đang được hiển thị.

en: Video Info
vi_VN: Thông tin video

en: Modest Branding
vi_VN: Thương hiệu khiêm tốn

en: Source
vi_VN: Nguồn

en: Copy
vi_VN: Sao chép

en: End Time
vi_VN: Thời gian kết thúc

en: Start Time
vi_VN: Thời gian bắt đầu

en: I have Elementor Pro
vi_VN: Tôi có Elementor Pro

en: Self Hosted
vi_VN: Tự lưu trữ

en: Button ID
vi_VN: ID của Nút

en: Artwork
vi_VN: Ảnh minh họa

en: Blend Mode
vi_VN: Chế độ hòa trộn

en: Drag widget here
vi_VN: Kéo widget vào đây

[ctx: Filter Control]
en: CSS Filters
vi_VN: Bộ lọc CSS

[ctx: Filter Control]
en: Saturation
vi_VN: Độ bão hòa

[ctx: Filter Control]
en: Contrast
vi_VN: Tương phản

[ctx: Filter Control]
en: Brightness
vi_VN: Độ sáng

[ctx: Filter Control]
en: Blur
vi_VN: Độ mờ

en: Specify an end time (in seconds)
vi_VN: Chỉ định thời gian kết thúc (tính bằng giây)

en: Specify a start time (in seconds)
vi_VN: Chỉ định thời gian bắt đầu (tính bằng giây)

en: Wait! Don't deactivate Elementor. You have to activate both Elementor and Elementor Pro in order for the plugin to work.
vi_VN: Chờ đã! Đừng hủy kích hoạt Elementor. Bạn phải kích hoạt cả Elementor và Elementor Pro để plugin hoạt động.

en: Elementor Debugger
vi_VN: Trình gỡ lỗi Elementor

en: Back to WordPress Editor
vi_VN: Quay trở lại trình chỉnh sửa trong WordPress

note: translators: %s: Template type label.
en: Add New %s
vi_VN: Thêm mới %s

note: translators: %d: Number of rows.
en: %d row affected. | %d rows affected.
vi_VN[0]: Thêm mới %d

en: Opacity
vi_VN: Độ trong suốt

en: Something went wrong.
vi_VN: Dường như đang có lỗi đang xảy ra.

en: Max Width
vi_VN: Chiều rộng tối đa

en: Position
vi_VN: Vị trí

note: translators: 1: Elementor, 2: Link to plugin review
en: Enjoyed %1$s? Please leave us a %2$s rating. We really appreciate your support!
vi_VN: Hãy tận hưởng %1$s? Đánh giá chúng tôi %2$s. Chúng tôi thực sự cảm kích việc hỗ trợ của bạn!

en: Knowledge Base
vi_VN: Kiến thức cơ bản

en: This template includes the header, full-width content and footer
vi_VN: Mẫu này bao gồm header, nội dung full-width và footer

en: No header, no footer, just Elementor
vi_VN: Không header, không footer, chỉ có Elementor

en: Current
vi_VN: Hiện tại

en: Page Layout
vi_VN: Bố trí trang

note: translators: %s: Template type label.
en: Create Your First %s
vi_VN: Tạo %s đầu tiên

en: Role Excluded
vi_VN: Loại trừ vai trò

en: Document
vi_VN: Tài liệu

en: Body Style
vi_VN: Trang trí cho Body

en: Separator
vi_VN: Dấu gạch dưới

en: Action not found.
vi_VN: Không thấy hành động.

en: Post not found.
vi_VN: Không thấy bài viết.

en: Token Expired.
vi_VN: Toket Hết Hạn.

en: Custom Fonts
vi_VN: Fonts Tùy Chỉnh

note: translators: %s: Document title.
en: %s Settings
vi_VN: %s Cài đặt

en: No access to editor
vi_VN: Không có quyền chỉnh sửa

en: Manage What Your Users Can Edit In Elementor
vi_VN: Quản lí những gì người dùng có thể sửa trong Elementor

en: Play Video
vi_VN: Chơi Video

en: Inline
vi_VN: Nội tuyến

en: All
vi_VN: Tất cả

en: More actions
vi_VN: Nhiều hành động

en: Pages
vi_VN: Trang

en: This tag has no settings.
vi_VN: Thẻ này chưa có cài đặt.

en: Featured Image
vi_VN: Ảnh Đại diện

en: Add templates and reuse them across your website. Easily export and import them to any other project, for an optimized workflow.
vi_VN: Thêm mẫu thiết kế templates mới và sử dụng lại chúng trên trang web của bạn. Dễ dàng xuất và nhập chúng tới các dự án khác, để tối ưu công việc.

en: Want to give access only to content?
vi_VN: Bạn chỉ muốn được cấp quyền truy cập vào nội dung?

en: Role Manager
vi_VN: Quản  lý mục Role

en: Use templates to create the different pieces of your site, and reuse them with one click whenever needed.
vi_VN: Sử dụng mẫu thiết kế templates để tạo nên nhiều thành phần khác nhau trên trang của bạn, và sử dụng chúng với chỉ một nhấp chuột khi cần.

[ctx: Template Library]
en: My Templates
vi_VN: Mẫu của tôi

en: Create Template
vi_VN: Tạo Mẫu thiết kế

en: Name your template
vi_VN: Đặt tên mẫu

en: Enter template name (optional)
vi_VN: Nhập tên mẫu (không bắt buộc)

en: Select the type of template you want to work on
vi_VN: Chọn kiểu mẫu bạn muốn làm việc

en: Choose Template Type
vi_VN: Chọn kiểu mẫu

en: Custom Fonts allows you to add your self-hosted fonts and use them on your Elementor projects to create a unique brand language.
vi_VN: Phông chữ Tùy chỉnh cho phép bạn thêm phông chữ vào hosting của bạn và sử dụng chúng cho dự án Elementor để tạo thương hiệu riêng.

en: Add Your Custom Fonts
vi_VN: Thêm Phông chữ Tùy Chỉnh Của Bạn

en: Search Templates:
vi_VN: Tìm mẫu

[ctx: Border Control]
en: Groove
vi_VN: Rãnh

en: Fallback
vi_VN: Dự phòng

en: Set how many slides are scrolled per swipe.
vi_VN: Thiết lập số slide được cuộn trên mỗi lần vuốt

en: Note: Attachment Fixed works only on desktop.
vi_VN: Lưu ý: các tệp đính kèm cố định chỉ làm việc trên desktop

en: Create New Post
vi_VN: Tạo bài viết mới

note: translators: %s: Document title.
en: Hurray! Your %s is live.
vi_VN: Hurray! %s của bạn đã hoạt động.

[ctx: Typography Control]
en: Line Through
vi_VN: Gạch ngang

[ctx: Typography Control]
en: Overline
vi_VN: Gạch trên

[ctx: Typography Control]
en: Underline
vi_VN: Gạch dưới

[ctx: Typography Control]
en: Decoration
vi_VN: Trang trí

en: Unlinked values
vi_VN: Huỷ liên kết

en: Favorite
vi_VN: Yêu thích

en: Enter your shortcode
vi_VN: Nhập shortcode của bạn

en: Enter your image caption
vi_VN: Nhập chú thích ảnh của bạn

en: Enter your code
vi_VN: Nhập mã của bạn

en: Dismiss alert
vi_VN: Bỏ qua cảnh báo

en: Enter your description
vi_VN: Nhập mô tả của bạn

en: This is an Alert
vi_VN: Đây là một cảnh báo

en: Back to default
vi_VN: Trở về mặc định

en: Active Icon
vi_VN: Kích hoạt Icon

note: translators: 1: Editing date, 2: Author display name.
en: Last edited on %1$s by %2$s
vi_VN: Lần sửa cuối vào %1$s bởi %2$s

note: translators: 1: Saving date, 2: Author display name.
en: Draft saved on %1$s by %2$s
vi_VN: Nháp được lưu vào %1$s bởi %2$s

en: Save Draft
vi_VN: Lưu nháp

en: Update Elementor Now
vi_VN: Cập nhật Elementor bây giờ

en: Current Version
vi_VN: Phiên bản hiện tại

en: Privacy Mode
vi_VN: Chế độ Riêng tư

en: Add Your Heading Text Here
vi_VN: Thêm Heading của bạn tại đây

en: Dismiss
vi_VN: Bỏ qua

en: Published
vi_VN: Đã xuất bản

en: No Results Found
vi_VN: Không tìm thấy kết quả nào

en: Select File
vi_VN: Chọn Tệp

en: or
vi_VN: hoặc

en: Drag & drop your .JSON or .zip template file
vi_VN: Kéo & thả tệp mẫu .JSON hoặc .zip của bạn

en: Import Template to Your Library
vi_VN: Nhập Mẫu từ Thư viện của bạn

en: Click here
vi_VN: Bấm vào đây

en: Want to learn more about the Elementor library?
vi_VN: Muốn tìm hiểu nhiều hơn về thư viện Elementor?

en: Creation Date
vi_VN: Ngày Tạo

en: Created By
vi_VN: Được tạo bởi

en: Search
vi_VN: Tìm kiếm

en: My Favorites
vi_VN: Yêu thích của tôi

en: Popular
vi_VN: Phổ biến

en: Trend
vi_VN: Xu hướng

en: New
vi_VN: Mới

en: Import Template
vi_VN: Nhập Mẫu

en: Remove
vi_VN: Gỡ bỏ

en: Duplicate
vi_VN: Nhân đôi

en: Drag & Drop
vi_VN: Kéo & Thả

en: Hide Panel
vi_VN: Ẩn Bảng điều khiển

en: Save as Template
vi_VN: Lưu dưới dạng Mẫu

en: Save Options
vi_VN: Nhớ Tùy chọn

en: Publish
vi_VN: Xuất bản

en: Preview Changes
vi_VN: Xem trước Thay đổi

en: Search Widget:
vi_VN: Tìm Widget:

en: (opens in a new window)
vi_VN: (mở trong một cửa sổ mới)

en: News & Updates
vi_VN: Tin tức & Cập nhật

en: Recently Edited
vi_VN: Chỉnh sửa gần đây

en: Create New Page
vi_VN: Tạo Trang Mới

en: Elementor Overview
vi_VN: Tổng quan Elementor

en: Excerpt
vi_VN: Tóm tắt

en: Access denied.
vi_VN: Truy cập bị từ chối.

en: Disable Default Fonts
vi_VN: Tắt Font mặc định

en: End
vi_VN: Kết thúc

en: Start
vi_VN: Bắt đầu

en: We're sorry, but something went wrong. Click on 'Learn more' and follow each of the steps to quickly solve it.
vi_VN: Chúng tôi xin lỗi, nhưng đã có lỗi xảy ra. Bấm vào 'Tìm hiểu thêm' và làm theo từng bước để nhanh chóng giải quyết vấn đề.

en: The preview could not be loaded
vi_VN: Không thể tải bản xem trước

en: Update Notification
vi_VN: Cập nhật thông báo

en: Switch to Revisions tab for older versions
vi_VN: Chuyển tới Bản sửa đổi cho các phiên bản cũ hơn

en: Revisions
vi_VN: Bản sửa đổi

en: UI Hover Color
vi_VN: Màu sắc UI khi di chuột

en: UI Color
vi_VN: Màu sắc UI

en: Actions
vi_VN: Hành động

en: Once you start working, you'll be able to redo / undo any action you make in the editor.
vi_VN: Khi bạn bắt đầu làm việc, bạn có thể làm lại / hoàn tác bất kỳ thay đổi nào bạn đã thực hiện trong trình chỉnh sửa.

en: No History Yet
vi_VN: Chưa có lịch sử

en: History
vi_VN: Lịch sử

en: Open all image links in a lightbox popup window. The lightbox will automatically work on any link that leads to an image file.
vi_VN: Mở tất cả các liên kết hình ảnh trong cửa sổ lightbox popup. Lightbox sẽ tự hoạt động trên bất kỳ liên nào dẫn đến tập tin hình ảnh

[ctx: Text Shadow Control]
en: Shadow
vi_VN: Bóng mờ

en: Mute
vi_VN: Tắt tiếng

en: Choose an Elementor template JSON file or a .zip archive of Elementor templates, and add them to the list of templates available in your library.
vi_VN: Chọn tệp mẫu Elementor JSON hoặc tệp .zip của mẫu Elementor, và thêm chúng vào danh sách mẫu có sẵn trong thư viện của bạn.

en: Switch Editor Loader Method
vi_VN: Chuyển đổi phương thức nạp trình soạn thảo

en: Animation Delay
vi_VN: Độ trễ hiệu ứng hoạt hình

en: Transition Duration
vi_VN: Thời gian chuyển đổi

en: Widgets Space
vi_VN: Khoảng trống các Widget

[ctx: Box Shadow Control]
en: Outline
vi_VN: Viền ngoài

en: Version Control
vi_VN: Kiểm soát Phiên bản

en: Please Note: We do not recommend updating to a beta version on production sites.
vi_VN: Xin lưu ý: Chúng tôi không khuyên bạn nên cập nhật lên phiên bản beta trên các trang web chính.

en: Beta Tester
vi_VN: Thử nghiệm Beta

en: Become a Beta Tester
vi_VN: Trở thành người thử nghiệm Beta

en: Warning: Please backup your database before making the rollback.
vi_VN: Cảnh báo: Vui lòng sao lưu cơ sở dữ liệu của bạn trước khi thực hiện khôi phục.

en: Rollback Version
vi_VN: Khôi phục phiên bản

en: Integrations
vi_VN: Tích hợp

en: Sets the default space between widgets (Default: 20)
vi_VN: Đặt khoảng trống mặc định giữa các widget (Mặc định: 20)

en: Rollback to Previous Version
vi_VN: Khôi phục về phiên bản trước

en: Add nofollow
vi_VN: Thêm nofollow

en: Open in new window
vi_VN: Mở trong cửa sổ mới

en: Link Options
vi_VN: Tùy chọn liên kết

[ctx: Box Shadow Control]
en: Position
vi_VN: Vị trí

note: translators: %s: Elementor version.
en: Experiencing an issue with Elementor version %s? Rollback to a previous version before the issue appeared.
vi_VN: Bạn gặp sự cố với phiên bản Elementor %s? Khôi phục phiên bản trước đó trước khi vấn đề xuất hiện.

note: translators: %s: WordPress version.
en: Elementor requires WordPress version %s+. Because you are using an earlier version, the plugin is currently NOT RUNNING.
vi_VN: Elementor yêu cầu phiên bản WordPress %s+. Vì bạn đang sử dụng phiên bản cũ hơn nên plugin hiện tại KHÔNG CHẠY.

en: Use internal CSS that is embedded in the head of the page. For troubleshooting server configuration conflicts and managing development environments.
vi_VN: Sử dụng internal CSS được nhúng vào bên trong thẻ head của trang. Dành cho xử lý sự cố xung đột cấu hình máy chủ và quản lý môi trường phát triển

en: Use external CSS files for all generated stylesheets. Choose this setting for better performance (recommended).
vi_VN: Sử dụng các tệp CSS bên ngoài cho tất cả các stylesheets. Chọn cài đặt này để có hiệu suất tốt hơn (được khuyến nghị).

en: External File
vi_VN: Tệp bên ngoài

en: CSS Print Method
vi_VN: Phương thức in CSS

en: Internal Embedding
vi_VN: Nhúng nội bộ

en: For troubleshooting server configuration conflicts.
vi_VN: Để khắc phục sự cố xung đột cấu hình máy chủ.

en: Enable
vi_VN: Bật

en: Status
vi_VN: Trạng thái

en: Disable
vi_VN: Tắt

en: Space
vi_VN: Không gian

en: Elementor lets you hide the page title. This works for themes that have "h1.entry-title" selector. If your theme's selector is different, please enter it above.
vi_VN: Elementor cho phép bạn ẩn tiêu đề trang. Điều này làm việc cho các giao diện có bộ chọn "h1.entry-title". Nếu bộ chọn giao diện của bạn khác, vui lòng nhập nó ở trên.

en: Select
vi_VN: Chọn

en: Template
vi_VN: Mẫu

en: Hide Title
vi_VN: Ẩn tiêu đề

en: Maintenance Mode ON
vi_VN: Chế độ bảo trì BẬT

en: Choose Template
vi_VN: Chọn Mẫu

en: To enable maintenance mode you have to set a template for the maintenance mode page.
vi_VN: Để bật chế độ bảo trì, bạn phải đặt mẫu cho trang chế độ bảo trì.

en: Edit Template
vi_VN: Sửa Mẫu

en: Roles
vi_VN: Vai trò

en: Logged In
vi_VN: Đăng nhập

en: Who Can Access
vi_VN: Ai có thể truy cập

en: Maintenance
vi_VN: Bảo trì

en: Coming Soon
vi_VN: Sắp có

en: Choose Mode
vi_VN: Chọn chế độ

en: Maintenance Mode
vi_VN: Chế độ bảo trì

en: Page Title Selector
vi_VN: Bộ chọn tiêu đề trang

en: Coming Soon returns HTTP 200 code, meaning the site is ready to be indexed.
vi_VN: "Coming Soon" trả về mã HTTP 200 có nghĩa là trang web của bạn đã sẵn sàng được lưu vào chỉ mục.

en: Choose between Coming Soon mode (returning HTTP 200 code) or Maintenance Mode (returning HTTP 503 code).
vi_VN: Lựa chọn một trong hai chế độ: Coming Soon (trả về mã HTTP 200) hoặc Maintenance Mode (trả về mã HTTP 503).

en: Maintenance Mode returns HTTP 503 code, so search engines know to come back a short time later. It is not recommended to use this mode for more than a couple of days.
vi_VN: Chế Độ Bảo Trì (Maintenance Mode) trả về mã HTTP 503, nhờ đó các bộ máy tìm kiếm sẽ nhận biết được rằng chúng sẽ duyệt lại chỉ trong thời gian ngắn. Bạn không nên sử dụng chế độ này quá 2 ngày.

en: Set your entire website as MAINTENANCE MODE, meaning the site is offline temporarily for maintenance, or set it as COMING SOON mode, meaning the site is offline until it is ready to be launched.
vi_VN: Thiết lập trang web của bạn ở chế độ MAINTENANCE MODE (có nghĩa là trang web của bạn sẽ tạm thời ngưng hoạt động để bảo trì), hoặc ở chế độ COMING SOON (có nghĩa là trang web của bạn sẽ ngưng hoạt động cho đến ngày công bố).

en: Disabled
vi_VN: Đã tắt

en: Paste Style
vi_VN: Dán kiểu

en: Bring to Front
vi_VN: Mang ra phía trước

en: List
vi_VN: Danh sách

[ctx: Shapes]
en: Arrow
vi_VN: Mũi tên

en: Invert
vi_VN: Đảo ngược

en: Flip
vi_VN: Lật

en: Space Between
vi_VN: Khoảng cách giữa hai đối tượng

[ctx: Shapes]
en: Split
vi_VN: Tách ra

en: Shape Divider
vi_VN: Bộ chia khuôn

[ctx: Shapes]
en: Zigzag
vi_VN: Đường chữ chi

[ctx: Shapes]
en: Clouds
vi_VN: Các đám mây

[ctx: Shapes]
en: Pyramids
vi_VN: Các kim tự tháp

[ctx: Shapes]
en: Drops
vi_VN: Những giọt nước

[ctx: Shapes]
en: Mountains
vi_VN: Những ngon núi

[ctx: Shapes]
en: Book
vi_VN: Hình quyển sách

[ctx: Shapes]
en: Curve Asymmetrical
vi_VN: Đường cong không đối xúng

[ctx: Shapes]
en: Curve
vi_VN: Đường cong

[ctx: Shapes]
en: Tilt Opacity
vi_VN: Độ mờ nghiêng

[ctx: Shapes]
en: Fan Opacity
vi_VN: Độ mờ Fan

[ctx: Shapes]
en: Tilt
vi_VN: nghiên

[ctx: Shapes]
en: Triangle Asymmetrical
vi_VN: Tam giác không đối xứng

[ctx: Shapes]
en: Triangle
vi_VN: Tam giác

[ctx: Shapes]
en: Waves Pattern
vi_VN: Mẫu Waves

[ctx: Shapes]
en: Waves
vi_VN: Sóng

en: Lightbox
vi_VN: Hộp đèn

en: Hover
vi_VN: Di chuột

en: Navigation Width
vi_VN: Chiều rộng thanh điều hướng

en: CSS ID
vi_VN: ID CSS

en: Add your custom id WITHOUT the Pound key. e.g: my-id
vi_VN: Thêm id tùy chỉnh của bạn KHÔNG CÓ phím Pound. ví dụ: id của tôi

[ctx: Background Control]
en: Type
vi_VN: Kiểu

[ctx: Background Control]
en: Second Color
vi_VN: Màu thứ hai

[ctx: Background Control]
en: Location
vi_VN: Vị trí

[ctx: Background Control]
en: Angle
vi_VN: Góc

en: Video Tutorials
vi_VN: Video hướng dẫn

en: View Elementor Video Tutorials
vi_VN: Xem Video hướng dẫn Elementor

en: Docs & FAQs
vi_VN: Tài liệu & Câu hỏi thường gặp

en: View Elementor Documentation
vi_VN: Xem tài liệu hướng dẫn Elementor

en: Checking this box will disable Elementor's Default Fonts, and make Elementor inherit the fonts from your theme.
vi_VN: Đánh dấu này sẽ tắt Font mặc định của Elementor và kế thừa font của theme.

en: Checking this box will disable Elementor's Default Colors, and make Elementor inherit the colors from your theme.
vi_VN: Đánh dấu này sẽ tắt màu sắc mặc định của Elementor, và kế thừa màu sắc của theme.

en: Enter your old and new URLs for your WordPress installation, to update all Elementor data (Relevant for domain transfers or move to 'HTTPS').
vi_VN: Nhập URL cũ và mới của bạn để cài đặt WordPress, cập nhật tất cả dữ liệu Elementor (Có liên quan đến chuyển tên miền hoặc chuyển sang 'HTTPS').

en: Update Site Address (URL)
vi_VN: Cập nhật địa chỉ trang web (URL)

note: translators: %s: WordPress backups documentation.
en: <strong>Important:</strong> It is strongly recommended that you <a target="_blank" href="%s">backup your database</a> before using Replace URL.
vi_VN: <strong>Quan trọng:</strong> Chúng tôi khuyên bạn nên <a target="_blank" href="%s">sao lưu cơ sở dữ liệu</a> trước khi sử dụng Replace URL

en: Autosave
vi_VN: Tự động nhớ

en: Revision
vi_VN: Bản thảo

en: It looks like the post revision feature is unavailable in your website.
vi_VN: Có vẻ như tính năng sửa đổi bản thảo không có sẵn trong trang web của bạn.

en: By
vi_VN: Bởi

en: No Revisions Saved Yet
vi_VN: Chưa có bản thảo được lưu

en: Revision history lets you save your previous versions of your work, and restore them any time.
vi_VN: Lịch sử sửa đổi cho phép bạn lưu lại các phiên bản làm việc trước đây và khôi phục lại chúng bất cứ khi nào.

[ctx: revision date format]
en: M j @ H:i
vi_VN: Tháng Ngày @ Giờ:Phút

en: The `from` and `to` URL's must be different
vi_VN: URL trong 'from' và 'to' phải khác nhau

note: translators: 1: Human readable time difference, 2: Date.
en: %1$s ago (%2$s)
vi_VN: Cách đây %1$s (%2$s)

en: The `from` and `to` URL's must be valid URL's
vi_VN: Địa chỉ URL trong `from` và `to` phải hợp lệ

en: Thousand Separator
vi_VN: Dấu phần ngàn

[ctx: Background Control]
en: Default
vi_VN: Mặc định

en: Get more with Elementor Pro
vi_VN: Nhận được nhiều hơn với Elementor Pro

en: Custom CSS lets you add CSS code to any widget, and see it render live right in the editor.
vi_VN: Tùy chỉnh CSS cho phép bạn thêm mã CSS vào bất kỳ widget nào, và xem nó hiển thị trực tiếp ngay trong trình chỉnh sửa.

en: Meet Our Custom CSS
vi_VN: Làm quen với trình Tùy chỉnh CSS của chúng tôi

en: Custom CSS
vi_VN: Tùy chỉnh CSS

en: With this feature, you can save a widget as global, then add it to multiple areas. All areas will be editable from one single place.
vi_VN: Với tính năng này, bạn có thể lưu một widget dưới dạng toàn cục, sau đó thêm nó vào nhiều khu vực. Tất cả các khu vực sẽ có thể chỉnh sửa từ một nơi duy nhất.

en: Meet Our Global Widget
vi_VN: Làm quen với Widget toàn cục của chúng tôi

en: Global
vi_VN: Toàn cục

en: Off
vi_VN: Tắt

en: On
vi_VN: Bật

en: Extra Large
vi_VN: Cực lớn

en: Extra Small
vi_VN: Rất nhỏ

en: Invalid Data: The Template ID cannot be the same as the currently edited template. Please choose a different one.
vi_VN: Dữ liệu không hợp lệ: Template ID không thể trùng với template đang sửa chữa. Vui lòng chọn ID khác.

en: Skin
vi_VN: Màu sắc

en: Improve Elementor
vi_VN: Cải thiện Elementor

en: Update changes to page
vi_VN: Cập nhật thay đổi cho trang

en: %s are disabled
vi_VN: %s đã bị tắt

en: No thanks
vi_VN: Không cảm ơn

en: Sets the default width of the content area (Default: 1140)
vi_VN: Đặt chiều rộng mặc định của khu vực nội dung (Mặc định: 1140)

en: Stretch the section to the full width of the page using JS.
vi_VN: Kéo phần này đạt chiều rộng tối đa của trang bằng cách sử dụng JS.

en: Enter parent element selector to which stretched sections will fit to (e.g. #primary / .wrapper / main etc). Leave blank to fit to page width.
vi_VN: Nhập bộ chọn phần tử gốc vào phần được kéo dài sẽ vừa với (ví dụ: #primary / .wrapper / main etc). Để trống để vừa với chiều rộng trang.

en: Stretched Section Fit To
vi_VN: Kéo dài phần Fit To

en: Learn more.
vi_VN: Tìm hiểu thêm.

en: Reverse Columns
vi_VN: Đảo ngược cột

en: Mobile
vi_VN: Thiết bị di động

en: Link values together
vi_VN: Liên kết các giá trị với nhau

en: Import Now
vi_VN: Nhập ngay

en: Import Templates
vi_VN: Nhập Mẫu

en: Export Template
vi_VN: Xuất Mẫu

en: (no title)
vi_VN: (không có tiêu đề)

[ctx: Template Library]
en: Type
vi_VN: Kiểu

[ctx: Template Library]
en: No Templates found in Trash
vi_VN: Không có Mẫu được tìm thấy trong Thùng rác

[ctx: Template Library]
en: No Templates found
vi_VN: Không tìm thấy Mẫu

[ctx: Template Library]
en: Search Template
vi_VN: Tìm Mẫu

[ctx: Template Library]
en: View Template
vi_VN: Xem Mẫu

[ctx: Template Library]
en: All Templates
vi_VN: Tất cả Mẫu

[ctx: Template Library]
en: New Template
vi_VN: Mẫu mới

[ctx: Template Library]
en: Edit Template
vi_VN: Sửa Mẫu

[ctx: Template Library]
en: Add New Template
vi_VN: Thêm mẫu mới

[ctx: Template Library]
en: Add New
vi_VN: Thêm mới

[ctx: Template Library]
en: Template
vi_VN: Mẫu

en: Local
vi_VN: Địa phương

en: Elementor Library automatically updates on a daily basis. You can also manually update it by clicking on the sync button.
vi_VN: Thư viện Elementor tự động cập nhật hàng ngày. Bạn cũng có thể cập nhật thủ công bằng cách bấm vào nút đồng bộ hóa.

en: Sync Library
vi_VN: Đồng bộ hóa Thư viện

en: Tools
vi_VN: Công cụ

en: Page
vi_VN: Trang

en: An error occurred
vi_VN: Đã xảy ra lỗi

en: Enter Template Name
vi_VN: Nhập tên Mẫu

en: Export
vi_VN: Xuất

en: Stay tuned! More awesome templates coming real soon.
vi_VN: Hãy theo dõi! Nhiều mẫu tuyệt vời khác sắp ra mắt.

en: Back to Library
vi_VN: Quay về Thư viện

en: Insert
vi_VN: Chèn

en: Library
vi_VN: Thư viện

en: Close
vi_VN: Đóng

en: Add Template
vi_VN: Thêm Mẫu

en: Select your Structure
vi_VN: Chọn cấu trúc của bạn

en: Remote
vi_VN: Xa

en: Saved Templates
vi_VN: Mẫu đã lưu

en: Template Library
vi_VN: Thư viện mẫu

[ctx: System Info]
note: translators: %s: WordPress child themes documentation.
en: If you want to modify the source code of your theme, we recommend using a <a href="%s">child theme</a>.
vi_VN: Nếu bạn muốn sửa đổi mã nguồn của giao diện của mình, chúng tôi khuyên bạn nên sử dụng <a href="%s">giao diện con</a>.

en: Learn More
vi_VN: Tìm hiểu thêm

en: Hover Animation
vi_VN: Animation khi di chuột

[ctx: Background Control]
en: Contain
vi_VN: Chứa

en: Fast
vi_VN: Nhanh

en: Slow
vi_VN: Chậm

en: Default Fonts
vi_VN: Fonts mặc định

en: Color Palettes
vi_VN: Bảng màu

[ctx: Box Shadow Control]
en: Inset
vi_VN: Chèn

en: Vertical
vi_VN: Theo chiều dọc

en: Horizontal
vi_VN: Theo chiều ngang

en: Spread
vi_VN: Lan tràn

en: Disable Default Colors
vi_VN: Tắt màu mặc định

en: Testimonial
vi_VN: Cảm nhận

en: Official Color
vi_VN: Màu chính thức

en: Social Icons
vi_VN: Icon mạng xã hội

en: My Skill
vi_VN: Kĩ năng của tôi

en: Rounded
vi_VN: Bo tròn góc

en: Username
vi_VN: Tên tài khoản

en: Comments
vi_VN: Bình luận

en: Share Button
vi_VN: Nút chia sẻ

en: Download Button
vi_VN: Nút tải xuống

en: Like Button
vi_VN: Nút thích

en: Buy Button
vi_VN: Nút mua

en: Visual Player
vi_VN: Trình phát trực quan

en: Background Overlay
vi_VN: Lớp phủ nền

en: Extended
vi_VN: Mở rộng

en: Quick Feedback
vi_VN: Phản hồi nhanh

en: Please share the reason
vi_VN: Hãy chia sẻ lý do

en: Other
vi_VN: Khác

en: Update Now
vi_VN: Cập nhật ngay

note: translators: %s: Elementor version.
en: View Elementor version %s details
vi_VN: Xem chi tiết phiên bản Elementor %s

note: translators: 1: Details URL, 2: Accessibility text, 3: Version number, 4: Update URL, 5: Accessibility text.
en: There is a new version of Elementor Page Builder available. <a href="%1$s" class="thickbox open-plugin-details-modal" aria-label="%2$s">View version %3$s details</a> or <a href="%4$s" class="update-link" aria-label="%5$s">update now</a>.
vi_VN: Một phiên bản mới của Elementor Page Builder đang có sẵn.. <a href="%1$s" class="thickbox open-plugin-details-modal" aria-label="%2$s">Xem chi tiết phiên bản %3$s</a> hoặc <a href="%4$s" class="update-link" aria-label="%5$s">cập nhật ngay</a>.

en: Play Counts
vi_VN: Số lần phát

en: Please share which plugin
vi_VN: Vui lòng chia sẽ plugin này

en: If you have a moment, please share why you are deactivating Elementor:
vi_VN: Nếu bạn có thời gian, hãy chia sẻ lý do bạn ngừng kích hoạt Elementor:

en: It's a temporary deactivation
vi_VN: Chỉ là ngừng kích hoạt tạm thời

en: I no longer need the plugin
vi_VN: Tôi không cần plugin nữa

en: I couldn't get the plugin to work
vi_VN: Plugin không hoạt động

en: I found a better plugin
vi_VN: Tôi tìm ra plugin tốt hơn

en: Custom URL
vi_VN: URL Tùy chỉnh

en: Background
vi_VN: Nền

en: Wider
vi_VN: Rộng hơn

en: General
vi_VN: Chung

en: Paste
vi_VN: Dán

en: Animation Speed
vi_VN: Tốc độ Animation

en: Arrows and Dots
vi_VN: Mũi tên và Dấu chấm

en: You can crop the original image size to any custom size. You can also set a single value for height or width in order to keep the original size ratio.
vi_VN: Bạn có thể cắt kích thước hình ảnh gốc thành bất kỳ kích thước tùy chỉnh nào. Bạn cũng có thể đặt một giá trị duy nhất cho chiều cao hoặc chiều rộng để giữ tỷ lệ kích thước ban đầu.

en: Additional Options
vi_VN: Tùy chọn bổ sung

en: Spacing
vi_VN: Khoảng cách

en: Outside
vi_VN: Bên ngoài

en: Inside
vi_VN: Bên trong

en: Direction
vi_VN: Hướng

en: Image Stretch
vi_VN: Kéo dãn ảnh

en: Intro Byline
vi_VN: Giới thiệu

en: Animation Duration
vi_VN: Thời lượng hoạt ảnh

en: Image Carousel
vi_VN: Hình ảnh băng chuyền

en: Controls Color
vi_VN: Kiểm soát màu sắc

en: Display
vi_VN: Hiển thị

en: The server does not have ImageMagick or GD installed and/or enabled! Any of these libraries are required for WordPress to be able to resize images. Please contact your server administrator to enable this before continuing.
vi_VN: Máy chủ chưa cài đặt hoặc kích hoạt ImageMagick hoặc GD! Bất kỳ thư viện nào trong số đó là bắt buộc cho WordPress để có thể thay đổi kích thước hình ảnh. Vui lòng liên hệ người quản trị máy chủ để bật tính năng trên trước khi tiếp tục.

[ctx: Image Size Control]
en: Image Dimension
vi_VN: Kích thước hình ảnh

[ctx: Image Size Control]
en: Custom
vi_VN: Tùy chỉnh

[ctx: Border Control]
en: Dashed
vi_VN: Nét đứt

[ctx: Border Control]
en: Dotted
vi_VN: Chấm

[ctx: Border Control]
en: Double
vi_VN: Gấp đôi

[ctx: Border Control]
en: Solid
vi_VN: Nét liền

en: Loop
vi_VN: Lặp lại

en: Video Options
vi_VN: Các tùy chọn cho video

en: Intro Title
vi_VN: Tiêu đề dùng cho giới thiệu

en: Intro Portrait
vi_VN: Ảnh chân dung dùng cho giới thiệu

en: Effect
vi_VN: Hiệu ứng

en: Fade
vi_VN: Mờ dần

[ctx: Image Size Control]
en: Full
vi_VN: Hết mức

en: Vertical Alignment
vi_VN: Căn chỉnh theo chiều dọc

en: Dots
vi_VN: Dấu chấm

en: Infinite Loop
vi_VN: Lặp lại vô hạn

[ctx: Image Size Control]
en: Image Size
vi_VN: Kích thước hình ảnh

[ctx: Typography Control]
en: None
vi_VN: Không

en: Add your custom class WITHOUT the dot. e.g: my-class
vi_VN: Thêm custom class tại đây KHÔNG gồm ký tự . ví dụ: my-class

en: This is the heading
vi_VN: Đây là heading

en: Title HTML Tag
vi_VN: Tiêu đề thẻ HTML

en: The list of fonts used if the chosen font is not available.
vi_VN: Danh sách phông chữ được sử dụng nếu phông chữ đã chọn không có sẵn.

en: Pojo Themes
vi_VN: Giao diện Pojo

en: Form
vi_VN: Biểu mẫu

en: Elements
vi_VN: Các thành phần

en: Settings
vi_VN: Cài đặt

[ctx: Typography Control]
en: Oblique
vi_VN: Xiên

[ctx: Typography Control]
en: Italic
vi_VN: Nghiêng

[ctx: Typography Control]
en: Normal
vi_VN: Bình thường

[ctx: Typography Control]
en: Lowercase
vi_VN: Chữ thường

[ctx: Typography Control]
en: Capitalize
vi_VN: Chữ Hoa Như Này

[ctx: Typography Control]
en: Uppercase
vi_VN: CHỮ HOA HẾT

[ctx: Background Control]
en: Cover
vi_VN: Bao phủ

en: Double
vi_VN: Gấp đôi

en: No Gap
vi_VN: Không có khoảng cách

en: Columns Gap
vi_VN: Khoảng cách cách cột

en: Text
vi_VN: Văn bản

en: Secondary
vi_VN: Thứ cấp

en: Accent
vi_VN: Dấu nhấn

en: Accent Text
vi_VN: Văn bản nhấn mạnh

en: Body Text
vi_VN: Thân văn bản

en: Primary Headline
vi_VN: Tiêu đề chính

en: Primary
vi_VN: Chính

en: Alert
vi_VN: Cảnh báo

en: Accordion Content
vi_VN: Nội dung của Accordion

en: Accordion Title
vi_VN: Tiêu đề của Accordion

en: Accordion Items
vi_VN: Các phần tử Accordion

en: Counter
vi_VN: Bộ đếm

en: Spacer
vi_VN: Khoảng đệm

en: Divider
vi_VN: Đường phân cách

en: Number
vi_VN: Số

en: Plus
vi_VN: Cộng

en: Number Suffix
vi_VN: Số hậu tố

en: Number Prefix
vi_VN: Số tiền tố

en: Ending Number
vi_VN: Số kết thúc

en: Starting Number
vi_VN: Số bắt đầu

en: Gap
vi_VN: Khoảng trống

en: Normal
vi_VN: Bình thường

en: Pause on Hover
vi_VN: Ngừng lại khi di chuột

en: Edit with Elementor
vi_VN: Sửa với Elementor

[ctx: Background Control]
en: Position
vi_VN: Vị trí

[ctx: Background Control]
en: Background Image
vi_VN: Ảnh nền

en: Default
vi_VN: Mặc định

[ctx: Background Control]
en: Image
vi_VN: Ảnh

[ctx: Background Control]
en: Background Color
vi_VN: Màu nền

[ctx: Background Control]
en: Color
vi_VN: Màu sắc

[ctx: Background Control]
en: Background Type
vi_VN: Kiểu nền

[ctx: Background Control]
en: Classic
vi_VN: Cổ điển

en: System
vi_VN: Hệ thống

en: Link
vi_VN: Liên kết

en: Left
vi_VN: Bên trái

en: Bottom
vi_VN: Bên dưới

en: Top
vi_VN: Bên trên

[ctx: Background Control]
en: Repeat-x
vi_VN: Lặp lại chiều ngang

[ctx: Background Control]
en: No-repeat
vi_VN: Không lặp lại

[ctx: Background Control]
en: Repeat
vi_VN: Lặp lại

[ctx: Background Control]
en: Fixed
vi_VN: Cố định

en: Right
vi_VN: Bên phải

[ctx: Background Control]
en: Scroll
vi_VN: Cuộn

[ctx: Background Control]
en: Attachment
vi_VN: Đính kèm

[ctx: Background Control]
en: Bottom Right
vi_VN: Góc phải phía dưới

[ctx: Background Control]
en: Bottom Center
vi_VN: Phía dưới ở giữa

[ctx: Background Control]
en: Bottom Left
vi_VN: Phía dưới Bên trái

[ctx: Background Control]
en: Center Center
vi_VN: Chính giữa

[ctx: Background Control]
en: Center Left
vi_VN: Giữa bên trái

[ctx: Background Control]
en: Center Right
vi_VN: Giữa bên phải

[ctx: Background Control]
en: Top Right
vi_VN: Góc trên bên phải

[ctx: Background Control]
en: Top Center
vi_VN: Góc trên ở giữa

[ctx: Background Control]
en: Top Left
vi_VN: Góc trên bên trái

[ctx: Typography Control]
en: Size
vi_VN: Kích thước

[ctx: Border Control]
en: Color
vi_VN: Màu sắc

[ctx: Border Control]
en: Width
vi_VN: Chiều rộng

en: Dashed
vi_VN: Nét đứt

en: Dotted
vi_VN: Chấm

en: Solid
vi_VN: Nét liền

en: None
vi_VN: Không

[ctx: Border Control]
en: Border Type
vi_VN: Kiểu viền

[ctx: Background Control]
en: Background Fallback
vi_VN: Nền dự phòng

[ctx: Background Control]
en: Video Link
vi_VN: Liên kết Video

[ctx: Background Control]
en: Auto
vi_VN: Tự động

[ctx: Background Control]
en: Size
vi_VN: Kích thước

[ctx: Background Control]
en: Repeat-y
vi_VN: Lặp lại chiều dọc

en: Select Icon
vi_VN: Chọn Icon

en: Custom
vi_VN: Tùy chỉnh

[ctx: Typography Control]
en: Letter Spacing
vi_VN: Khoảng cách chữ

[ctx: Typography Control]
en: Style
vi_VN: Kiểu

[ctx: Typography Control]
en: Weight
vi_VN: Độ đậm

en: Save
vi_VN: Lưu

en: Help
vi_VN: Giúp đỡ

en: Tablet
vi_VN: Máy tính bảng

en: Desktop
vi_VN: Máy tính

en: Responsive Mode
vi_VN: Chế độ Responsive

en: Widgets Panel
vi_VN: Bảng điều khiển Widget

en: Search Widget...
vi_VN: Tìm Widget...

en: Loading
vi_VN: Đang tải

en: Add Item
vi_VN: Thêm mục

en: Delete
vi_VN: Xóa

en: Colors
vi_VN: Màu sắc

en: More Palettes
vi_VN: Bảng màu khác

en: Color Palette
vi_VN: Bảng Màu

en: Apply
vi_VN: Áp dụng

en: Discard
vi_VN: Loại bỏ

en: Reset
vi_VN: Làm lại

en: Preview
vi_VN: Xem trước

en: Heading Color
vi_VN: Màu sắc Heading

en: Text Color
vi_VN: Màu chữ

en: Typography
vi_VN: Kiểu chữ

en: Column
vi_VN: Cột

en: Structure
vi_VN: Cấu trúc

en: Advanced
vi_VN: Nâng cao

en: Style
vi_VN: Kiểu

en: Content
vi_VN: Nội dung

en: Columns
vi_VN: Cột

en: Content Width
vi_VN: Chiều rộng nội dung

en: Width
vi_VN: Chiều rộng

en: Column Width
vi_VN: Chiều rộng cột

en: Center
vi_VN: Giữa

en: Text Align
vi_VN: Căn lề

en: Link Hover Color
vi_VN: Màu liên kết khi di chuột

en: Link Color
vi_VN: Màu liên kết

en: Navigation
vi_VN: Thanh điều hướng

en: Basic
vi_VN: Cơ bản

en: Visibility
vi_VN: Hiển thị

en: Content Position
vi_VN: Vị trí nội dung

en: Middle
vi_VN: Ở giữa

en: Stretch
vi_VN: Nới rộng

en: Column Position
vi_VN: Vị trí cột

en: Minimum Height
vi_VN: Chiều cao tối thiểu

en: Fit To Screen
vi_VN: Vừa màn hình

en: Height
vi_VN: Chiều cao

en: Wide
vi_VN: Rộng

en: Narrow
vi_VN: Hẹp

en: System Info
vi_VN: Thông tin hệ thống

en: Name
vi_VN: Tên

en: No
vi_VN: Không

en: Yes
vi_VN: Có

en: Exclude Roles
vi_VN: Loại trừ vai trò

en: View
vi_VN: Xem

en: Sure! I'd love to help
vi_VN: Chắc chắn rồi! Tôi rất muốn giúp đỡ

en: Download System Info
vi_VN: Tải thông tin hệ thống

en: You can copy the below info as simple text with Ctrl+C / Ctrl+V:
vi_VN: Bạn có thể sao chép thông tin dưới dạng văn bản đơn giản bằng Ctrl+C / Ctrl+V:

en: Copy & Paste Info
vi_VN: Sao chép & Dán thông tin

en: Title
vi_VN: Tiêu đề

en: Background Color
vi_VN: Màu nền

en: I am a description. Click the edit button to change this text.
vi_VN: Tớ là mô tả. Bấm vào nút sửa để thay đổi đoạn văn này.

en: Title & Description
vi_VN: Tiêu đề & Mô tả

en: Type
vi_VN: Kiểu

en: Hide
vi_VN: Ẩn

en: Show
vi_VN: Hiện

en: Border Color
vi_VN: Màu viền

en: Active Color
vi_VN: Màu sắc khi Kích hoạt

en: Size
vi_VN: Kích thước

en: Justified
vi_VN: Căn đều hai lề

en: Alignment
vi_VN: Căn chỉnh

en: Large
vi_VN: Lớn

en: Medium
vi_VN: Trung bình

en: Small
vi_VN: Nhỏ

en: Button
vi_VN: Nút

en: Edit
vi_VN: Sửa

en: Description
vi_VN: Mô tả

en: Choose Image
vi_VN: Chọn Ảnh

en: Image
vi_VN: Hình ảnh

en: Border
vi_VN: Viền

en: Border Radius
vi_VN: Độ cong Viền

en: After
vi_VN: Sau

en: Before
vi_VN: Trước

en: Icon Position
vi_VN: Vị trí Icon

en: Autoplay
vi_VN: Tự động chơi

en: Caption
vi_VN: Chú thích

en: Images
vi_VN: Hình ảnh

en: Random
vi_VN: Ngẫu nhiên

en: Media File
vi_VN: Tệp Media

en: Attachment Page
vi_VN: Trang đính kèm

en: Add Images
vi_VN: Thêm hình ảnh

en: Image Gallery
vi_VN: Thư viện hình ảnh

en: Weight
vi_VN: Độ đậm

en: Icon List
vi_VN: Danh sách Icon

en: Icon Spacing
vi_VN: Khoảng cách các Icon

en: Icon Box
vi_VN: Hộp Icon

en: HTML Code
vi_VN: Mã HTML

en: HTML Tag
vi_VN: Thẻ HTML

en: Enter your title
vi_VN: Nhập tiêu đề của bạn

en: Color
vi_VN: Màu sắc

en: Map
vi_VN: Bản đồ

en: Image Box
vi_VN: Hộp hình ảnh

en: Icon Hover
vi_VN: Icon khi di chuột

en: Border Width
vi_VN: Độ rộng viền

en: Rotate
vi_VN: Xoay

en: Secondary Color
vi_VN: Màu sắc phụ

en: Primary Color
vi_VN: Màu sắc chính

en: Square
vi_VN: Hình vuông

en: Circle
vi_VN: Hình tròn

en: Shape
vi_VN: Hình dạng

en: Framed
vi_VN: Đóng khung

en: Stacked
vi_VN: Xếp chồng

en: Text Indent
vi_VN: Thụt lề văn bản

en: List Item
vi_VN: Mục danh sách

en: List Item #3
vi_VN: Mục danh sách #3

en: List Item #2
vi_VN: Mục danh sách #2

en: Web Designer
vi_VN: Nhà thiết kế web

en: e.g. Web Designer
vi_VN: ví dụ: Nhà thiết kế web

en: Progress Bar
vi_VN: Thanh tiến trình

en: For Example: About
vi_VN: Chẳng hạn: Giới thiệu

en: The ID of Menu Anchor.
vi_VN: ID của Menu Neo Liên kết.

en: This ID will be the CSS ID you will have to use in your own page, Without #.
vi_VN: ID này sẽ là ID CSS bạn nên sử dụng trong trang của bạn, mà không có #.

en: Image Position
vi_VN: Vị trí hình ảnh

en: Image Spacing
vi_VN: Khoảng cách hình ảnh

en: Image Size
vi_VN: Kích thước hình ảnh

en: Text Editor
vi_VN: Trình chỉnh sửa văn bản

en: Tab Content
vi_VN: Tab Nội dung

en: Tab Title
vi_VN: Tab Tiêu đề

en: Tabs Items
vi_VN: Các mục trong Tab

en: Autoplay Speed
vi_VN: Tốc độ tự động phát

en: Arrows
vi_VN: Mũi tên

en: Slide
vi_VN: Trượt

en: Choose Sidebar
vi_VN: Chọn Sidebar

en: No sidebars were found
vi_VN: Không tìm thấy sidebar

en: Title Style
vi_VN: Kiểu Tiêu đề

en: Play Icon
vi_VN: Icon phát

en: Image Overlay
vi_VN: Lớp phủ hình ảnh

en: Player Controls
vi_VN: Điều khiển trình phát

en: Suggested Videos
vi_VN: Video được đề xuất

en: Aspect Ratio
vi_VN: Tỷ lệ khung hình

en: Display Percentage
vi_VN: Hiển thị tỉ lệ phần trăm

en: Percentage
vi_VN: Tỉ lệ phần trăm

en: List Item #1
vi_VN: Mục danh sách #1

en: Toggle Content
vi_VN: Chuyển đổi nội dung

en: Toggle Title
vi_VN: Chuyển đổi tiêu đề

en: Toggle #2
vi_VN: Chuyển đổi #2

en: Toggle #1
vi_VN: Chuyển đổi #1

en: Toggle Items
vi_VN: Chuyển đổi các mục

en: Toggle
vi_VN: Chuyển đổi

en: Inner Text
vi_VN: Chữ bên trong

en: Accordion #2
vi_VN: Nội dung thu gọn #2

en: Accordion #1
vi_VN: Nội dung thu gọn #1

en: Accordion
vi_VN: Nội dung thu gọn

en: Slides to Scroll
vi_VN: Cuộn trang Slides

en: Slides to Show
vi_VN: Hiển thị trang trình bày

note: translators: %s: PHP version.
en: Elementor requires PHP version %s+, plugin is currently NOT RUNNING.
vi_VN: Elementor yêu cầu phiên bản PHP %s+, plugin hiện tại KHÔNG CHẠY.

en: Add New Section
vi_VN: Thêm Section

[ctx: Typography Control]
en: Line-Height
vi_VN: Line-height

en: CSS Classes
vi_VN: Class CSS

en: General Settings
vi_VN: Thiết lập chung

en: Secondary Headline
vi_VN: Tiêu đề phụ

en: You don't have permissions to download this file
vi_VN: Bạn không có quyền tải file này

en: Post Types
vi_VN: Kiểu bài

en: &#8592; Back to WordPress Editor
vi_VN: &#8592; Quay lại Trình chỉnh sửa WordPress

[ctx: Background Control]
en: Width
vi_VN: Chiều rộng
